10C15 Nguyễn Du Q10
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trung thu vắng anh

2 posters

Go down

Trung thu vắng anh Empty Trung thu vắng anh

Bài gửi  Admin Wed Sep 22, 2010 8:35 pm

Đây chắc chắn là entry cuối cho anh, suy nghĩ thật lâu để viết nên câu nói “Mình ct nhau đi” khi enter hàng chữ ấy, em lại hối hận…… Em là kẻ thiếu quyết đoán trong mọi việc, lòng em đau thắt, khi nghe lời anh nói “Tụi anh thân nhau lắm” anh còn để làm avatar, có khi nào anh để avatar con gái đâu, ngay cả hình em cũng không có mà. Chắc anh đã quá yêu người ta rồi, thì giờ đây em xin nhường cho kẻ thứ ba. Em còn nhớ rõ như in ngày anh nói anh muốn quay lại, em…….lúc đó rộn ràng, bối rối, nhưng rồi lại lo lắng, liệu sau này anh có quan tâm em nhìu không hay lại bỏ xó nữa!!!!!!

Em ngồi ở nơi giảng đường, nước mắt cứ rưng rưng, lại không dám khóc, sợ làm phiền người khác, anh vẫn bình thản đúng không anh, em thấy sự hi sinh của em dành cho anh là không đáng, em vẫn một lòng với anh, trong khi đó, nơi ngôi trường mới, nơi xã hội có biết bao người nói lời thương em, mún quen với em…… Em từ chối tất cả, vì ai? Vì ai? Vì anh, thật sự sock khi anh nói về người con gái khác một cách tự nhiên, anh có bao giờ nghĩ cho em hay chỉ ích kỉ muốn có em thôi!

Lúc nào em cũng muốn gặp anh, anh thì tìm cách từ chối, anh có thời gian đi với người khác, chẳng lẽ anh không dành chút gì cho em? Anh có cho em chút gì thật sự không anh? Sự thật vẫn thế, chúng ta chia xa, giờ đây em sẽ không làm phiền anh, anh có thể an tâm tự do đi lại với người khác, chú tâm vào việc học của anh. Em cũng vậy, em phải lo học thôi! Chưa bao giờ em dưới trung bình cùng một lúc nhiều môn, kết quả làm em sock, chỉ mún được anh an ủi, anh vô tâm thật, không biết em đang cần sự an ủi của anh, đang cần nép vào lòng anh. Em muốn ôm chầm lấy anh, bộ ngực rắn chắc, bờ vai khoẻ của anh

Đến giờ em còn cảm nhận được vị của nụ hôn anh dành cho em, nó làm em nhớ đến anh nhiều hơn, khi mọi người đi ngủ, em lại cặm cụi học bài, khi học xong rồi? Em làm gì đây? Nhớ……nhớ tới anh, vội viết một dòng tin nhắn cho anh, ngồi đợi từng tin nhắn trả lời……nhưng đều im bặt, không một dòng reply…….. Em không trách anh, đơn giản nghĩ, anh đã ngủ rồi! Buổi sáng thì anh ngủ chưa dậy, chiều thì anh lại ở giảng đường, chỉ có đêm khuya, anh và em thật sự rãnh, em nghĩ anh không muốn nói chuyện với em nên không làm phiền nữa

Nhắm mắt đặt người xuống giường, một cảm giác thật sung sướng, cuối cùng mình cũng được nghỉ ngơi, chuẩn bị cho ngày mới sắp bắt đầu, trước khi ngủ, đầu em nhớ tới con số, bài học, lẩm bẩm vài câu, rồi lại đem chuyện bực bội tâm sự với Chúa, các chuyện bực bội đã qua, em lại nhớ đến anh………. Em thật ngu ngốc, trao cho anh tình cảm sâu nặng như vậy, em bật một bản nhạc buồn lên, lời của bài hát nói hết tâm tư em, rơi nước mắt vì ai kia…….. Chắc anh chỉ thương hại em thôi đúng không anh?

Anh biết hôm nay ngày gì không anh? Ngày trung thu, chính xác là rằm âm lịch. Em còn nhớ rõ ngày này năm trước, anh và em đi ăn rùi xách xe đi vòng vòng, tâm sự với nhau, cũng là ngày đầu tiên anh đặt môi lên môi em, lúc đó tình cảm của ta còn nồng nàn, chỉ mới chớm nở thôi! Anh không nhớ đâu nhỉ, năm nay, em đón trung thu một mình, thiếu vắng bóng anh rồi. Em cũng không muốn đi chơi vào ngày này nữa, chỉ muốn ở nhà. Ra đường từng đôi ôm nhau, dắt nhau đi chơi hà rầm làm em tũi thân thêm! Cũng sắp tới sinh nhật của em, anh nói sẽ dắt em đi chơi, làm em vui trong ngày sinh nhật, nhưng em nghĩ chắc không được nữa rồi. Năm nay, em có bạn mới, trường mới, những người bạn mới làm em vui khi họ biết ngày sinh nhật của em, rồi lại chúc mừng, rồi lại muốn tặng quà cho em nữa! Anh cũng nhớ ngày sinh của em đúng không anh? Anh thất hứa với em rồi, nói sẽ dắt em đi xem film, đi chơi, làm em vui trong ngày sinh nhật……………..

Nỗi lòng của em, ít ai hiểu được, ít ai thông cảm được, chỉ có anh làm niềm vui, em nghĩ cái lý do anh nói với em về nhà chỉ là giả tạo, để né em thôi đúng không? Em biết tính anh, nên chỉ cười trừ, không hỏi thêm gì nữa!!!!! Đêm nay , sau khi đi học thêm về, em sẽ nằm lì trên giường, không tiếp xúc với ai, nằm mà đánh một giấc tới sáng, để thôi không nhớ về anh, để qua cái ngày trung thu buồn này đi………. Em vẫn luôn nhớ tình yêu đẹp của ta, giữ mãi trong lòng, không cho nó bộc phát ra ngoài nữa…………em luôn tự trách mình vì đã quá yêu anh!….
Admin
Admin
Ninja Quy Ẩn
Ninja Quy Ẩn

https://ngduc15.4umer.com

Trung thu vắng anh Empty Re: Trung thu vắng anh

Bài gửi  ImSr4everything Thu Sep 23, 2010 7:46 pm

H chưa yêu bao giờ nhưng có lẽ cái gọi là "love" hẳn phải rất vui, rất hạnh phúc, loãn moạn lắm nhỉ! Mất đi 1 thứ như vậy thì chắc phải cảm thấy trống rỗng ghê lắm. Dù sao đí nữa, mình luôn mong tất cả các mem girl của c15 luôn vui vẻ, bỏ qua mọi xung đột trong quá khứ( ý H là TẤT CẢ).
Thật ko hay ho gì khi mem 1 lớp mà cứ phải hằn học nhau, nhất là lớp đầu tiên của cấp III.
@Q: Vui lên nhé. @#$#%$ thằng ngu nào làm Q buồn. Chỉ biết nói thế thôi.... đề nghị pà con ko chém em tội nghiệp @@
ImSr4everything
ImSr4everything
Ninja Ma Tập Sự
Ninja Ma Tập Sự